Những Điều Cần Biết Khi Thai Nhi 36 Tuần Tuổi

Thảo luận trong 'Rao Vặt Tổng Hợp' bắt đầu bởi thuha.dnv, 14 Tháng hai 2018.

1. thuha.dnv

thuha.dnv

Web:
    Thai nhi 36 tuần tuổi trong quá trình 40 tuần chờ đợi sự ra đời của bé đầy ắp những cột mốc tuyệt vời. Sẽ có một số biến đổi về thể chất mang bạn đi từ bất ngờ này đến bất ngờ khác cùng với cảm giác háo hức khi ngày trọng đại gần kề.

1. Thai nhi 36 tuần tuổi như thế nào?
    Lúc này hầu như các bé lúc này đã quay đầu xuống dưới, chỉ có một vài trường hợp thai nhi ngược. Bạn có thể hỏi bác sĩ để có thêm lời khuyên bổ ích cho trường hợp này. Bé cũng cần để dành năng lượng cho sự kiện trọng đại và khó khăn sắp tới. Cũng có thể em bé của bạn lại có rất nhiều cử động mạnh và hăng hái trong thời gian này.

2. Thay đổi trong thai nhi 36 tuần tuổi của các mẹ bầu
    Thời gian này, bạn nên tránh đám đông và người ốm. Không phải lúc nào cũng tránh được bệnh tật, nhưng hãy cố hết sức trong khả năng có thể. Bạn cần phải khỏe mạnh để chuẩn bị cho lúc lâm bồn, và cũng cần phải duy trì nguồn sức lực dữ trữ của mình nữa. Hãy lên danh sách những ai có thể hỗ trợ bạn khi bạn sinh con. Tuy nhiên, cần tránh việc lên kế hoạch quá cụ thể và cứng nhắc. Việc làm này sẽ giúp bạn biết rằng xung quanh mình luôn có những người quan tâm và sẵn sàng hỗ trợ cả về mặt tinh thần lẫn thể chất.

Mẹ cũng thấy các cơn co thắt kéo đến thường xuyên hơn khi thai nhi 36 tuần tuổi. Hãy thảo luận với bác sĩ về những biểu hiện của mình. Nếu có thể, hãy tranh thủ ngủ thêm vào ban ngày. Chú ý tiếp tục theo dõi chuyển động của bé và báo ngay cho bác sĩ nếu bạn nhận thấy những chuyển động giảm đi. Dù đang ở trong môi trường chật chội hơn, bé vẫn nên hoạt động như trước. Mặc dù còn phải chờ 3-4 tuần nữa mới đến ngày dự kiến sinh, tuy nhiên nếu em bé chào đời vào tuần 36 thì mẹ cũng không phải quá lo lắng về tình trạng sức khỏe của con yêu.